เนื่องในวันหยุดการระรานทางไซเบอร์สากลหรือStopcyberbullyingday ซึ่งตรงกับวันศุกร์ที่ 3 ของเดือนมิถุนายน ในปีนี้ตรงกับวันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน2565 มูลนิธิศูนย์พิทักษ์สิทธิเด็ก ได้ร่วมเป็นหนึ่งในเครือข่ายการจัดกิจกรรมรณรงค์ Stopcyberbullying รวมทั้งโรงเรียนในเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก ได้ร่วมกันรณรงค์ด้วยการจัดกิจกรรมป้องกันการรังแกกันให้กับเด็กนักเรียนในหลากหลายรูปแบบ เช่น โรงเรียนบ้านแหลมสัก จ.กระบี่ โรงเรียนชุมชนบ้านสำโรง จ.ยโสธร โรงเรียนบ้านปวงคำ จ.ลำพูน โรงเรียนบ้านห้วยหละ จ.ลำพูน เป็นต้น
Cyberbully หยุดได้ เริ่มต้นที่ตัวคุณ
![288639411_1729138737447446_1649458650824336681_n](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2022/06/288639411_1729138737447446_1649458650824336681_n.jpg)
![stop cyberbullying](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2022/06/stop-cyberbullying.jpeg)
![scbd7](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2022/06/scbd7.jpg)
![scbd20](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2022/06/scbd20.jpg)
![scbd11](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2022/06/scbd11.jpg)