เมื่อวันที่1-3 กรกฎาคม 2566 มูลนิธิศูนย์พิทักษ์สิทธิเด็กจัดกิจกรรม “ห้องเรียนครูคุ้มครองเด็ก ภาคกลาง ภาคตะวันออก ภาคตะวันตก” ณ ห้องประชุมกนกรัตน์รีสอร์ท ต.บ้านปรก อ.เมือง จ.สมุทรสงคราม เพื่อให้ผู้บริหาร คุณครูและเขตพื้นที่การศึกษา มีความเข้าใจเรื่องสิทธิเด็กและนโยบายการปกป้องคุ้มครองเด็ก (Child rights and child Safeguarding Policy) และสามารถนำสาระความรู้ที่ได้ไปต่อยอดพัฒนาให้โรงเรียนมีแนวทางในการคุ้มครองเด็กที่ชัดเจนมากยิ่งขึ้น
![ห้องเรียนครู ภาคกลาง (1)](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2023/08/ห้องเรียนครู-ภาคกลาง-1-1024x462.jpg)
![ห้องเรียนครู ภาคกลาง (5)](https://www.thaichildrights.org/wp-content/uploads/2023/08/ห้องเรียนครู-ภาคกลาง-5-1024x683.jpg)
อัลบั้มภาพ
: 0